Thông tin sản phẩm
| Tiêu chí | Thông số & Chi tiết sản phẩm |
| Tên sản phẩm | Ắc quy Atlas 12V 68Ah DIN 56828 |
| Thương hiệu | AtlasBX (Tập đoàn Hankook & Company – Hàn Quốc) |
| Mã sản phẩm | DIN 56828 (L3) |
| Loại ắc quy | Ắc quy khô, kín khí (Maintenance Free – MF) |
| Tiêu chuẩn thiết kế | DIN (Châu Âu) – Cọc thụt (chìm) bằng mặt bình |
| Điện áp định mức | 12V |
| Dung lượng định mức | 68Ah |
| Dòng khởi động lạnh (CCA) | 600A (Khởi động cực mạnh, ổn định nguồn điện cho xe nhiều option) |
| Vị trí cọc bình | Cọc Trái (L) – Kiểu cọc tiêu chuẩn châu Âu |
| Kích thước tiêu chuẩn | 277 x 174 x 175 mm (Chiều dài 27.7cm, thiết kế lùn tiêu chuẩn) |
| Công nghệ tấm lưới | X-Frame dập cứng cáp, chống ăn mòn và tối ưu hóa khả năng dẫn điện |
| Hệ thống nắp bình | Nắp kép thông minh ngăn chặn rò rỉ axit, chống bay hơi nước tuyệt đối |
| Độ bền & An toàn | Vỏ nhựa PP chịu lực, tích hợp bộ lọc chống cháy nổ, an toàn cho khoang máy |
| Trọng lượng bình | Khoảng 16.8 kg |
| Mắt thần (Indicator) | Mắt thần 3 màu: Xanh (Tốt), Đen (Cần sạc), Trắng (Cần thay) |
| Dòng xe tương thích | Ford Ranger (máy dầu), Ford Everest, Volkswagen Tiguan, Audi, BMW… |
| Tiêu chuẩn chất lượng | ISO 9001, QS 9000, tiêu chuẩn DIN (Đức) |
| Xuất xứ | Nhập khẩu nguyên chiếc từ Hàn Quốc |




