Thông tin sản phẩm
| Tiêu chí | Thông số & Chi tiết sản phẩm |
| Tên sản phẩm | Ắc quy Atlas 12V 65Ah 75D23R |
| Thương hiệu | AtlasBX (Tập đoàn Hankook & Company – Hàn Quốc) |
| Mã sản phẩm | 75D23R |
| Loại ắc quy | Ắc quy khô, kín khí (Maintenance Free – MF) |
| Điện áp định mức | 12V |
| Dung lượng định mức | 65Ah |
| Dòng khởi động lạnh (CCA) | 530A (Khả năng cung cấp dòng đề cực mạnh, giúp xe nổ máy tức thì) |
| Vị trí cọc bình | Cọc Phải (R) – Kiểu cọc tiêu chuẩn |
| Kích thước tiêu chuẩn | 230 x 172 x 225 mm (Dài x Rộng x Cao tổng thể) |
| Công nghệ tấm lưới | X-Frame dập cứng cáp, tăng cường hiệu suất dẫn điện và độ bền cho bản cực |
| Đặc điểm nổi bật | Thiết kế chống rung lắc, chịu nhiệt tốt, phù hợp khí hậu nóng ẩm tại Việt Nam |
| An toàn vận hành | Nắp kép thông minh ngăn chặn cháy nổ và rò rỉ axit, bảo vệ khoang máy |
| Trọng lượng bình | Khoảng 15.2 kg |
| Mắt thần (Indicator) | Trang bị mắt thần 3 màu giúp kiểm tra nhanh tình trạng điện của bình |
| Dòng xe tương thích | Mitsubishi Jolie, Mitsubishi Zinger, Toyota Hiace (máy xăng), xe tải nhẹ… |
| Tiêu chuẩn chất lượng | ISO 9001, QS 9000, tiêu chuẩn công nghiệp Nhật Bản (JIS) |
| Xuất xứ | Nhập khẩu nguyên chiếc từ Hàn Quốc |
| Chế độ bảo hành | 6 – 9 tháng (Bảo hành điện tử hoặc thẻ bảo hành chính hãng) |




